Labarai - Sirrin gani: Sirrin bambancin tabo na fitilar tare da kusurwar katako - zaɓin hasken ku na iya bambanta sosai!
  • Hasken Wuta na Rufi
  • Classic Spot Lights

Sirri na gani: Sirrin bambancin tabo na fitilar tare da kusurwar katako - zaɓin hasken ku na iya bambanta sosai!

Sirri na gani: Sirrin bambancin tabo na fitilar tare da kusurwar katako - zaɓin hasken ku na iya bambanta sosai!

Dukanmu mun san cewa kusurwar katako ita ce hanya mafi mahimmanci don kimanta siffar rarraba haske. Koyaya, kusurwar katako guda ɗaya, shin siffar rarraba haske iri ɗaya ce?

A ƙasa, bari mu ɗauki hasken tabo na 30° a matsayin misali.

1

Waɗannan kusurwoyi huɗu da rabi ne na ƙarfin ƙarfin haske na 30°, mun gano cewa siffar rarraba haskensu ba ɗaya ba ce, shin ba daidai ba ne karatun Angle na katako?

Muna amfani da software don karanta bayanin kusurwar katako.

2

↑ Yin amfani da software don karanta kusurwar katako, mun gano cewa kusurwar ƙarfin rabin haske shine 30 °, kuma 1/10 beam Angle yana kusan 50 °.

Don dacewa da kwatancen, na ɗauki huɗu don tafiya haske mai daidaitawa a cikin 1000 lm, matsakaicin ƙarfin haskensa shine 3620 CD, 3715 CD, CD 3319, CD 3341, babba da ƙanana.

Bari mu sanya shi a cikin software kuma mu gudanar da simulation don ganin yadda aka kwatanta.

3

↑ Kwaikwayo da kwatanta sun gano cewa tabobin haske na tsakiya biyu a bayyane suke. Rarraba haske 1 da rarraba haske 4, gefen yana da laushi mai laushi, rarraba haske 4 yana da taushi musamman.

Za mu dace da hasken da bango kuma mu dubi siffar tabo mai haske.

4

↑ Kama da tabo na ƙasa, amma gefen rarraba haske 1 ya fi wuya, rarraba haske 2 da 3 sun bayyana a fili stratification, wato, akwai ƙananan ƙananan wuri, rarraba haske 4 shine mafi taushi.

Kwatanta ƙimar ƙyalli iri ɗaya na luminaire UGR.

5

↑ Danna kan hoton da ke sama don ganin hoton da ya fi girma, an gano cewa UGR na rarraba haske 1 ba shi da kyau, darajar UGR na sauran rarraba haske guda uku yana da kama da haka, rashin kyau saboda rarraba haske na rabi na sama na haske ya fi girma, hasken baya zai zama mafi girma, don haka lissafin UGR logarithm ba shi da kyau.

Kwatanta zane-zane.

6

↑ Hasken tsakiya na rarraba haske 2 shine mafi girma, rarraba haske sau 3, rarraba haske 1 da rarraba haske 4 suna kama da juna.

Hakanan shine 30 °, tasirin tabo ya bambanta sosai, cewa a cikin aikace-aikacen, yakamata a sami bambanci.

Dangane da jujjuyawar haske, matsakaicin ƙarfin haske, da canjin tabo.

Rarraba haske 1, rarraba haske bazai zama kamar sauran ukun ba, amma tasirin anti-glare zai zama mafi kyau, dacewa don amfani a cikin wasu wurare na cikin gida tare da mafi girman buƙatun ƙira, kuma ana iya amfani dashi a cikin yanayin nunin.

7

Rarraba haske 2, dacewa da manyan fitilun tsinkayar haske mai inganci, nau'ikan fitilun tsinkaya iri-iri, kamar hasken shimfidar wuri, ko tsinkayar nesa.

8

Rarraba haske 3, tasirin yana kama da rarraba haske 2, ana iya amfani da iri ɗaya a cikin hasken waje, amfani da shi don haskaka kambin bishiyar, ko babban yanki na haske mai nisa, amma wuri na biyu yana buƙatar gyara.

9

Rarraba haske 4 shine mafi rarraba hasken cikin gida na al'ada, wanda za'a iya amfani dashi don hasken wuta na asali da kuma hasken maɓalli na sararin cikin gida na yau da kullum, kuma ana iya amfani dashi don fitilun waƙa don nuna hasken kaya.

10

Ba shi da wahala a gani daga sama, kodayake kusurwar katako iri ɗaya ce, amma siffar rarraba haske na iya bambanta, ba za a iya amfani da sifofi daban-daban a cikin sarari ɗaya ba, tasirin yana da babban bambanci, don haka lokacin zabar fitilar, ba za ku iya kawai kalli gunkin Angle luminous flux ba, amma kuma duba siffar tabo, idan siffar tabo ba ta iya fahimtar yadda ake yi? Sannan dole ne ka yi amfani da software na kwaikwayo, na yau da kullun shine DIALux evo, wanda ake amfani da shi sosai a masana'antar, babban fitarwa.

 

daga Shao Wentao – Bottle sir Light


Lokacin aikawa: Dec-26-2024